Uncategorized

कारंजा नगरीचे आराध्य दैवत श्री कामाक्षा देवीचा शारदीय नवरात्रोत्सव कोरोना महामारीच्या पार्श्वभूमिवर यात्रा व भाविकांच्या गर्दीला प्रतिबंध

Active News/13-10-20
एकनाथ पवार ता.प्र.कारंजा

कारंजा ( लाड ):- कारंजा नगरीचे आराध्य दैवत व कारंजेकरांची कुलस्वामीनी श्री . कामाक्षा देवीच्या शारदीय श्री . नवरात्रोत्सवाला दि . १७ ऑक्टोंबर २०२० पासून प्रारंभ होत असून श्री . नवरात्रोत्सवात दरवर्षीप्रमाणे पारंपारिक धार्मिक कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले असून संपूर्ण भारतात श्री . कामाक्षा देवीचे दोन च ठिकानी शक्तिपिठं आहेत . त्यातील एक म्हणजे आसाम राज्यातील गोहाटी . व दूसरे म्हणजे विदर्भ राज्याच्या वाशिम जिल्हयातील पावित्र शक्ती पिठं कारंजा नगरी होय . श्री . कामाक्षा माता ही नवसाला पावणारी, मनोकामना पूर्ण करणारी जागृत देवी म्हणून ओळखल्या जाते . या मंदिराचा कारभार महाजन कुटूंबीयांकडे आहे . या वर्षी मार्च २०२० पासून को व्हीड १९ कोरोना महामारीने कहर माजवी ला असून त्यामुळे श्री . कामाक्षा माता संस्थान कारंजाने आपल्या दरवर्षीच्या परंपरेला फाटा देत श्री . कामाक्षा देवी संस्थान कारंजा येथील ऐतिहासिक व पारंपारिक यात्रा रद्द केलेली असल्यामुळे या वर्षी यात्रा भरणार नाही . ( कारंजाच्या इतिहासात श्री. कामाक्षा देवीची यात्रा प्रथमच रद्द करण्यात आली आहे . ) याची व्यावसायीक व भाविकांनी नोंद घ्यावी . तरी भाविक श्रीदेवी उपासकांनी आपआपल्या घरी राहूनच श्री . कामाक्षा मातेचे नामस्मरण, जप, भजन , आरती करण्याचे संस्थानतर्फ सुचविण्यात आले आहे . तसेच मंदिरामध्ये कृपया कोणीही गर्दी करू नये . मुखाच्छादन म्हणजेच मास्क बांधूनच व सामाजिक अंतर ठेवूनच मंदिराचे दूरदर्शन घ्यावे . व कोणीही प्रसादाचे वितरण करू नये असे सुध्दा श्री . कामाक्षा माता मंदिराकडून कळविण्यात आलेले आहे . त्याचप्रमाणे संस्थानचे शारदिय श्रीनवरात्रोत्सवातील कार्यक्रम पुढीलप्रमाणे राहतील . दि .१७ ऑक्टोबर२०२० वार शनिवार रोजी श्रीदेवीचा मंगलाभिषेक व घटस्थापना . दुपारी०३:०० वाजता ह . भ .प. संजय म . क डोळे यांच्या जय भवानी जय मल्हार गोंधळी कला संच कारंजा यांचा गोंधळ जागरण कार्यक्रम .दिः२१ ऑक्टोंबर२०२० बुधवारला षष्ठीचा जोगवा . श्री . कामाक्षा माता गोंधळी कला संच . श्री . ज्ञानेश्वर वि . क डोळे यांचा जोगव्याचा कार्यक्रम . वेळ:- रात्री ०७:३० वाजता . दिः २३ ऑक्टोंबर २०२० शुक्रवार दुपारी०२:०० वाजता श्री . स्वामी समर्थ सेवा केंद्र दिंडोरी प्रणीत उपासकांचे सप्तशती पाठ . व रात्री ०९:०० वाजता महाअष्टमीचा होमहवन व पूर्नाहूती व दिपमाळ प्रज्वलन कार्यक्रम व महाआरती . दि२५ ऑक्टोंबर २०२० रविवार रोजी विजया दशमी निमित्त सकाळी महाभिषेक, जगदंबेचा शृंगार व सिमोलंघन होऊन . दि .३० ऑक्टोबर२०२० पोर्णिमेला शुक्रवारी कार्यक्रम सांगता होईल . श्री . देवी नवरात्रोत्सवात मोजक्याच पुजारी, गोंधळी, व मानाच्या भक्त मंडळींमार्फत च दररोज दुपारी १२:०० व रात्री ०७:०० वाजता महाआरती होईल . भाविकांची गर्दी टाळण्याकरीता भक्त मंडळीनी सर्व कार्यक्रमाची नोंद घेवून दक्षता घेण्याचे आवाहन श्री . कामाक्षा देवी संस्थानकडून – ह . भ . प . श्री . दिगंबर पंत महाजन महाराज यांचेकडून करण्यात आले आहे .

editor-in-chief

editor-in-chief and Owner GOPAL D.WADHE - 8308444934 active news - "सत्याचा सारथी असत्याचा कर्दनकाळ" महत्वाची सूचना : activenews.in या न्यूज डिजीटल मेडिया मध्ये प्रसारीत होणारे विविध विषयांवरील लिखाण, डॉक्युमेंट्री, जाहिराती, विविध मान्यवरांची मते व त्यांच्या लिखाणाशी active news चे संपादक मंडळ सहमतच असेल असे नाही...

Related Articles

Back to top button
active news या डिजिटल वेबन्यूज पोर्टल वरील सर्व बातम्या,व्हिडिओ आणि फोटोचे हक्क मुख्यसंपादक श्री गोपाल वाढे यांचे कडे असून त्यांच्या पूर्वपरवानगी शिवाय कोणीही कॉपी करू नये . पोर्टल वरील बातमी कॉपी करणे दंडनीय अपराध आहे .
Close
Close